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Serikali kupitia Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi itaanzisha 

skimu za umwagiliaji katika 
mashamba ya malisho ya 
Vikuge na Langwira, pamoja 
na ranchi za NARCO za 
Kongwa na Mzeri; Kujenga 
mabwawa na visima virefu 
kwa ajili ya maji ya mifugo; 
kuanzisha mashamba darasa 
katika Mamlaka za Serikali za 
Mitaa na Taasisi za Wizara; na 
Kujenga maghala ya kuhifadhi 
malisho na vyakula vya mifugo

BAADHI YA MAENEO YA VIPAUMBELE 
SEKTA YA MIFUGO (112,046,777,000/=)
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Serikali kupitia Wizara 
ya Mifugo na Uvuvi 

inatarajia Kukusanya 
maoni ya wadau na 
kufanya tathmini ya 
uanzishaji wa Mamlaka 
ya Kusimamia 
na Kuendeleza 
Miundombinu ya Mifugo 
na Uvuvi.
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Serikali kupitia 
Wizara ya Mifugo 

na Uvuvi itaendesha 
kampeni ya kudhibiti 
magonjwa kwa kujenga 
majosho, kununua 
dawa za kuogesha 
mifugo na kusambaza 
dozi za chanjo
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Serikali kupitia 
Wizara ya 

Mifugo na Uvuvi 
inatarajia kujenga 
Minada mipya na 
kukarabati iliyopo 
na kufunga 
Mizani kwenye 
Minada ili kupata 
thamani halisi ya 
Mifugo.
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Serikali kupitia Wizara 
ya Mifugo na Uvuvi 

itaendelea na ujenzi wa 
Bandari ya uvuvi Kilwa 
Masoko - Lindi; Ununuzi 
wa Meli tatu (3) za uvuvi 
wa Bahari Kuu; Kufanya 

mtawanyiko wa Samaki 
katika Bahari Kuu; na 
kutoa leseni kwa meli 
za uvuvi wa Bahari Kuu 
kupitia DSFA.

BAADHI YA MAENEO YA VIPAUMBELE 
SEKTA YA UVUVI (183,874,156,000/=) 
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Serikali kupitia Wizara 
ya Mifugo na Uvuvi 

Kuimarisha Vituo vya 
Ufugaji wa Samaki kwa 
kukarabati na kuongeza 
Miundombinu ili kuzalisha 
Vifaranga zaidi vya 
Samaki, Kupandikiza 
Vifaranga vya Samaki 
katika Mabwawa ya asili; 
na kutoa mafunzo kwa 
wakulima wa Mwani.
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Serikali itawawezesha
wavuvi na wafugaji 

wa Samaki kupata
pembejeo na zana za 
kisasa za uvuvi ikiwemo 
boti na vizimba kupitia 
programu ya mkopo 
nafuu (ECF); kwa 
kujenga mialo, masoko 
na kujenga vituo vya 
Usimamizi wa Rasilimali
za Uvuvi.
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Serikali kupitia Wizara 
ya Mifugo na Uvuvi 

Kuimarisha Maabara 
ya Taifa ya Uvuvi kwa 
kuiwezesha vifaa vya 
Maabara na kufanya 
Uchunguzi wa Sampuli; 
Kufanya kaguzi za 
kuhakiki ubora wa Mazao 
ya Uvuvi na kujenga 
Vichanja vya kukaushia 
Dagaa ili kupunguza 
upotevu wa Dagaa 
baada ya kuvuliwa.

Serikali inakusudia kuanzisha Mamlaka ya Usimamizi wa 
Rasilimali za Uvuvi mahususi kwa ajili ya kusimamia na 

kuendeleza Rasilimali za Uvuvi kwa lengo la kuongeza ufanisi 
katika Usimamizi, ulinzi na uendelezaji wa Rasilimali za Uvuvi. 
Mamlaka hii itawezesha kupunguza au kuondoa changamoto 
zinazoikabili Sekta ya Uvuvi ikiwa ni pamoja na kukabiliana na 
Uvuvi haramu; Hivyo kuongeza wingi wa Samaki.
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Serikali kupitia Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi itaanzisha 

skimu za umwagiliaji katika 
mashamba ya malisho ya 
Vikuge na Langwira, pamoja na 
ranchi za NARCO za Kongwa 
na Mzeri;  Kujenga mabwawa na 
visima virefu kwa ajili ya maji ya 
mifugo;  kuanzisha mashamba 
darasa katika Mamlaka za 
Serikali za Mitaa na Taasisi za 
Wizara;  na Kujenga maghala 
ya kuhifadhi malisho na vyakula 
vya mifugo 

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,
Wizara ya Mifugo na Uvuvi, 

S.L.P. 40487, Dodoma,Tanzania
Simu: +255763 255255

Email: www.mifugouvuvi.go.tz
Tovuti: www.mifugo.go.tz

Hotuba inapatikana kwenye tovuti ya Wizara: 

Tovuti: www.mifugouvuvi.go.tz


